วันที่ 25 พฤศจิกายน 2566 เวลา 16.30 น. นางวรางคณา ไชยเรือน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร พร้อมด้วย นางวริศรา สัพโส รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร นางสาวณปภาวรินทร์ บวรธนาปิยวัฒน์ นักวิชาการศึกษา และนางสาวพัชรี อินทหอม นักจิตวิทยาโรงเรียน เข้าร่วมพิธีเปิดกิจกรรมการเฝ้าระวังเหตุและเสริมสร้างความปลอดภัยในช่วงเทศกาลวันลอยกระทง ประจำปี 2566 โดยมี ดร.ธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เป็นประธานพิธีเปิด ณ โรงเรียนศรีอยุธยา ในพระอุปถัมภ์ฯ กรุงเทพมหานคร
![](http://www.bkkp.go.th/wp/wp-content/uploads/2023/11/404596621_731892822294074_4255602035861318895_n-1024x683.jpg)