วันที่ 22 พฤศจิกายน 2566 นางวรางคณา ไชยเรือน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร พร้อมด้วย ดร.ละเอียด เอี่ยมศรี นางวริศรา สัพโส รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร นายณัฐพงศ์ เลิศชีวะ ผู้อำนวยการโรงเรียนวัดมหาบุศย์ (พิทักษ์ถาวรคุณ) นางรุ่งรัตน์ สงปาน ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ นางศศิธร ภูบุญเต็ม ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา นางสาววิภาวดี เหล็มเต๊ะ ผู้อำนวยการกลุ่มนโยบายและแผน และบุคลากรทางการศึกษา ลงพื้นที่เยี่ยมบ้านและมอบเงินช่วยเหลือ เด็กหญิงสุนิสา ขันฑมลฑล และเด็กชายสิทธิโรจน์ ขันฑมลฑล นักเรียนโรงเรียนวัดมหาบุศย์ (พิทักษ์ถาวรคุณ) เพื่อให้กำลังใจนักเรียนและผู้ปกครอง เนื่องจากประสบอัคคีภัยเพลิงไหม้บ้าน
![](http://www.bkkp.go.th/wp/wp-content/uploads/2023/11/403599638_729770725839617_9147335819154534785_n-1024x683.jpg)