วันที่ 26 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนสายน้ำทิพย์จัดกิจกรรมเนื่องในวันภาษาไทยแห่งชาติ เพื่อให้นักเรียนได้มีโอกาสแสดงความสามารถในด้านทักษะภาษาไทย เน้นความงดงามและคุณค่าทางภาษาไทย ซึ่งถือได้ว่าเป็นภาษาประจำชาติ และยังมีกิจกรรมตอบคำถามในวันภาษาไทยแห่งชาติ พร้อมรับรางวัลจากท่านผู้อำนวยการ โดยมี นางกมัยธร ไชยชาญยุทธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสายน้ำทิพย์ เป็นประธานในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้
จำนวนผู้เข้าชมหน้านี้ : 119