วันที่ 26 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนสายน้ำทิพย์จัดกิจกรรมแห่เทียนพรรษา ประจำปี 2566 เพื่อถวายพระภิกษุสงฆ์เนื่องในวันเข้าพรรษา ณ วัดสะพาน แขวงพระโขนง เขตคลองเตย กรุงเทพมหานคร และเพื่อเป็นการรักษาประเพณีวัฒนธรรมของไทยให้สืบทอดต่อไปอีกยาวไกล โดยมี นางกมัยธร ไชยชาญยุทธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสายน้ำทิพย์ พร้อมด้วยรองผู้อำนวยการ คณะผู้บริหาร คณะครู นักเรียนและผู้ปกครอง ร่วมกันทำกิจกรรมให้สำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดี
จำนวนผู้เข้าชมหน้านี้ : 115