วันที่ 29 มิถุนายน 2566 โรงเรียนสายน้ำทิพย์ได้จัดงานวันคล้ายวันสถาปนาคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยจัดพิธีถวายราชสดุดี ทบทวนคำปฏิญาณ และสวนสนาม เพื่อน้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณของพระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย และเพื่อถวายความจงรักภักดีแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ประมุขของคณะลูกเสือแห่งชาติ โดยมี นางกมัยธร ไชยชาญยุทธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสายน้ำทิพย์ เป็นประธานในพิธี
จำนวนผู้เข้าชมหน้านี้ : 157