วันที่ 15 มิถุนายน 2566 เวลา 09.00 น. นางวรางคณา ไชยเรือน ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร มอบหมายให้ นางวริศรา สัพโส รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร เป็นประธานเปิดการประชุมคณะกรรมการดำเนินโครงการพัฒนาครูผู้สอนภาษาอังกฤษตามกรอบ CEFR เพื่อพัฒนาครูผู้สอนภาษาอังกฤษให้ได้รับการพัฒนาและยกระดับความรู้ภาษาอังกฤษโดยใช้ระดับการพัฒนาทางภาษา (CEFR) โดยมี นางสาวสมฤทัย ธรรมมา ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา นายวิทวัส นิดสูงเนิน ปฏิบัติหน้าที่ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร นางเสาวภา หงส์ประภาวงศ์ ศึกษานิเทศก์ชำนาญการ ครูจากโรงเรียนพญาไท โรงเรียนวัดอมรินทราราม โรงเรียนอนุบาลวัดนางนอง โรงเรียนพิบูลอุปถัมภ์ และโรงเรียนบ้านหนองบอน (นัยนานนท์อนุสรณ์) ณ ห้องประชุมใหญ่ ชั้น 3 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร
![](https://scontent.fbkk2-7.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/354254380_641187001364657_7795402151434676321_n.jpg?stp=dst-jpg_p417x417&_nc_cat=108&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeFvMSz6yMrm8-VXaItWwi4hVuEwYCOgTtlW4TBgI6BO2VIAKwXg0qB2F238M6_SNj7eLCxocTuLUr6qVm2YcTV1&_nc_ohc=XzRv4BITLwwAX_1nYZH&_nc_zt=23&_nc_ht=scontent.fbkk2-7.fna&oh=00_AfDZ_VmQk9-R4YEYD20rIlwUDQ4QbB7nldRVA5UPwkLdMg&oe=64957D24)