วันจันทร์ที่ 20 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษากรุงเทพมหานคร
สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยสำนักทดสอบทางการศึกษา ให้โรงเรียนประเมิน ความสามารถด้านการอ่านของผู้เรียน (Reading Test : RT) ชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ปีการศึกษา 2565 ซึ่งเครื่องมือที่ใช้ในการประเมินครั้งนี้ ได้แก่ แบบทดสอบการอ่านรู้เรื่อง และแบบทดสอบการอ่านออกเสียง เพื่อนำข้อมูลที่ได้ไปวางแผนแก้ปัญหา และพัฒนาคุณภาพนักเรียนต่อไป ในการนี้ ดร.สุรดา ไชยสงคราม ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ ปฏิบัติหน้าที่ประธานสนามสอบ นางมนัสนันท์ ค้ำชูสิทธิผล นายอานนท์ ทองคง นางสาวสัยธิชน ชนกพัฒกุล รองผู้อำนวยการโรงเรียน และนางสาวกมลชนก เลี่ยนชอบ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย ตรวจเยี่ยมการสอบ ซึ่งเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์
![](https://scontent.fbkk6-2.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/332222461_1363120901154660_3949968478187666837_n.jpg?_nc_cat=103&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_ohc=7tzB1kAs1tUAX9aRHdm&_nc_ht=scontent.fbkk6-2.fna&oh=00_AfA-g75mwT8TKDaSOD1vpbfP45DNAd-6QLMV_4_OZTaCOg&oe=6401ABCB)