วันที่ 28 ธันวาคม 2565 โรงเรียนสายน้ำทิพย์จัดกิจกรรมวันคริสต์มาส ประจำปีการศึกษา 2565 โดยจัดการแสดงกิจกรรมคริสต์มาสของนักเรียนในระดับชั้นต่าง ๆ มีการให้ความรู้เกี่ยวกับประวัติวันคริสต์มาส และการจับรางวัลให้กับนักเรียนผู้โชคดี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมให้การเรียนการสอนภาษาอังกฤษมีประสิทธิภาพและเพื่อเป็นการเสริมทักษะควบคู่กันไปด้วย โดยมี นางกมัยธร ไชยชาญยุทธิ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนสายน้ำทิพย์ เป็นประธานในพิธี
จำนวนผู้เข้าชมหน้านี้ : 149