![](https://scontent.fbkk6-2.fna.fbcdn.net/v/t39.30808-6/298989230_5802680346416803_1624098643396195861_n.jpg?_nc_cat=103&ccb=1-7&_nc_sid=0debeb&_nc_eui2=AeF58XVY6Nxok0uelkzT2d6gTa_RCKxo47NNr9EIrGjjsxMR2oCTcYi2PqkznHtvYkc&_nc_ohc=b0EsPv39xZ4AX8EDLOC&tn=kVEw2LZEwOdhEMml&_nc_ht=scontent.fbkk6-2.fna&oh=00_AT9LQiL3wsALVoR_PLAwVtZd1ldHvcE2lQDeLGdsRtYA6w&oe=62FB944E)
วันพฤหัสบดีที่ 11 สิงหาคม พ.ศ. 2565 โรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ จัดกิจกรรม เฉลิมพระเกียรติ สมเด็จพระนางเจ้าสิริกิติ์ พระบรมราชินีนาถ พระบรมราชชนนีพันปีหลวง เนื่องในโอกาส มหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 90 พรรษา โดยทางโรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ได้มีการนิมนต์ พระสงฆ์ 3 รูป มาเพื่อให้ตัวแทนผู้ปกครองนักเรียนได้มีส่วนร่วมในการทำบุญตักบาตร สวดมนต์ ในวันแม่แห่งชาติปีนี้ด้วย ในการนี้ ดร.สุรดา ไชยสงคราม ผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลพิบูลเวศม์ เป็นประธานในการจัดกิจกรรมโดยมีนายอานนท์ ทองคง และนางสาวสัยธิชน ชนกพัฒนกุล รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมทั้งคณะครู และบุคลากร นักเรียนและผู้ปกครองที่เป็นตัวแทนแม่ เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้